WELCOME TO THE REPUTABLE BLOG IN TOWN WITH FANTASTIC NEWS,GOSSIP,TALENTS,FASHION,MOVIE STAY ON THIS WEBSITE
RSS

Lowassa arejea, atamba kuendeleza mapambano

Waziri Mkuu Mstaafu Bw. Edward Lowassa akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani) Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere (JNIA) Dar es Salaam jana, mara baada ya kurejea nchini kutoka nchini Ujerumani alikokwenda  kufanyiwa uchunguzi wa macho, kushoto ni Mke wake Bi. Regina Lowassa. (Picha na Prona Mumwi)
Na Rachel Balama
WAZIRI Mkuu aliyejiuzulu Bw. Edward Lowassa, amerejea nchini jana alasiri akitokea nchini Ujerumani alipokuwa kwa matibabu na kutamba kuwa, afya yake ipo imara na yupo tayari kwa mapambano.

Bw. Lowassa aliyasema hayo Dar es Salaam jana wakati akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi baada ya kuwasili katika Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Julius Nyerere (JNIA).

Alisema taarifa mbalimbali zilizokuwa zikisambazwa kuwa afya yake si nzuri na amepata kiharusi si za kweli, zimemsikitisha na kumshangaza sana.

“Nimerudi salama, nipo fiti zaidi hivyo nitaendeleza mapambano,” alisema Bw. Lowassa na kuongeza kuwa, mapigo yake ya mayo yapo safi kwa kiwango cha 120 chini ya 80.

Hata hivyo Bw. Lowassa hakuwa tayari kufafanua mapambano ambayo atayaendeleza. Alipoulizwa kwanini anazushiwa ugonjwa wa kiharusi alijibu kwa mkato “kawaulizeni wenyewe”.

“Huo ni uongo wa kutupwa, niliondoka nchini nikiwa na afya nzuri nikitembea mwenyewe...nimeshangaa kusikia taarifa za uwongo kuwa afya yangu si nzuri, eti nilikuwa hoi,” alisema Bw. Lowassa.

Alisema miaka mitatu iliyopita, alifanyiwa upasuaji wa macho nchini Ujerumani na kuanzia hapo daktari wake alimshauri kila baada ya miezi sita awe anarudi nchini humo kuangalia maendeleo.

Alisema daktari wake amemwambia hali yake inaendelea vizuri hivyo haitaji kufanyiwa tena upasuaji.

Bw. Lowassa ambaye alionekana kukwepa maswali mengi aliyokuwa akiulizwa hasa ya kisiasa, hakuwa tayari kufafanua kama atakwenda kushiriki kampeni za uchaguzi mdogo Jimbo la Arumeru Mashariki, mkoani Arusha.

“Sijui kama nitashiriki, hata nikienda tutakutana huko huko, nawashukuru watu wote walioniombea na wale walionijulia hali nikiwa Ujerumani katika matibabu,” alisema.

Kwa upande wake, mkewe Bi. Regina Lowassa alipoulizwa kama mume wake yupo fiti na anaweza kuendelea na mapambano alikiri yupo fiti na anaendelea vizuri.

Wakati huo huo, Mwandishi Willbroad Mathias anaripoti kuwa, baada ya mvutano wa mrefu kuhusu urejeshwaji wa chenji ya rada, hatimaye Tanzania itaweza kurejeshewa fedha hizo pamoja na riba ili zitumike kwa ajili ya kuboresha sekta ya elimu.

Taarifa iliyotolewa Dar es Salaam jana kwa vyombo vya habari na Mshauri wa Habari kutoka Idara ya Maendeleo ya Kimatifa (DFID), Bi. Eunice Urio, alisema hatua hiyo imefikiwa baada ya kusainiwa Mkataba wa Makubaliano kati ya Serikali ya Tanzania, Kampuni ya Kuuza Vifaa vya Kijeshi-BAE Systems na Ofisi ya Kupambana na Ufisadi nchini Uingereza (SFO).

Bi. Urio alisema kutokana na makubaliano yaliyofikiwa jana, Kampuni ya BAE Systems itarejesha fedha hizo katika Benki Kuu ya Tanzania kitita cha pauni milioni 29 pamoja na riba kama ilivyofikiwa katika makubaliano.

Aliongeza kuwa, tayari Serikali ya Uingereza na Tanzania zimefanya kazi bega kwa bega ili kuamua fedha hizo zitumike kwa ajili ya kitu gani na jinsi zitakavyofuatiliwa.

“Lengo ni kuhakikisha malengo yaliyokusudiwa ambayo ni kuboresha sekta ya elimu yanafikiwa, katika makubaliano fedha hizi zitatumika kununulia vitabu kwa ajili ya shule 16,000 za msingi.

“Wanafunzi milioni  8.3 watanufaika na vitabu hivi ambavyo vitakidhi masomo yote 11 kuanzia darasa la kwanza hadi la saba, kipaumbele kitatolewa kwa masomo muhimu ya Kiswahili, Kiingereza, Hisabati na Sayansi,” imesema taarifa hiyo.

Imeongeza kuwa, wanafunzi wawili watatumia kitabu kimoja lakini idadi kamili ya vitabu ambavyo vitanunuliwa bado inajadiliwa na kusisitiza makubaliano hayo hayatawekwa hadharani hadi mchakato wa manunuzi utakapokamilika Mei mwaka huu.

Bi. Urio alisema mbali na kununua vitabu pia kiasi fulani cha fedha kitaelekezwa kwa walimu 175,000 ili kuwajengea uwezo ambapo zaidi ya dola za Marekani milioni tano zitaelekezwa katika ununuzi wa madawati

  • Digg
  • Del.icio.us
  • StumbleUpon
  • Reddit
  • RSS

0 maoni: